นักศึกษาแพทย์รามาธิบดี รุ่นที่ 45
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.
May 2024
MonTueWedThuFriSatSun
  12345
6789101112
13141516171819
20212223242526
2728293031  

Calendar Calendar

รายละเอียดและกำหนดการสัมภาษณ์และตรวจร่างกายครับ

zpherost
anannant
DoENj
intanin
Mr.Theory
avolonte
oO[ Pai ]Oo
BanKnoB
windies
boatmagician
Snowvy
hellist
minutsuki
jacques
penguin_prairie
InuKunG
คุณชายเต๊ะ
21 posters

หน้า 1 จาก 2 1, 2  Next

Go down

รายละเอียดและกำหนดการสัมภาษณ์และตรวจร่างกายครับ Empty รายละเอียดและกำหนดการสัมภาษณ์และตรวจร่างกายครับ

ตั้งหัวข้อ  คุณชายเต๊ะ Fri Feb 26, 2010 5:39 pm

รายละเอียดการสอบสัมภาษณ์ และตรวจร่างกาย ระบบรับตรงของ กสพท. ปีการศึกษา 2553
http://www.ra.mahidol.ac.th/th/dpt/ramathibodi/announcement/RamaNews01_260253th

หรือ
รายละเอียดการสอบสัมภาษณ์
http://www.ra.mahidol.ac.th/files/InterviewMed_260253.pdf

และ
หนังสือยินยอมการสละสิทธิ์
http://www.ra.mahidol.ac.th/files/CancelForm_2602553.pdf

ยินดีด้วยนะค้าบบบบบบทุกคน ^^
มีอะไรอยากถามอยากคุยก็โพสได้น้าาาาา จุ๊บๆ
แอ๊ดมินสุดหล่อ
คุณชายเต๊ะ
คุณชายเต๊ะ
แอ๊ดมินผู้น่ารัก

https://ra45.thai-forum.net

ขึ้นไปข้างบน Go down

รายละเอียดและกำหนดการสัมภาษณ์และตรวจร่างกายครับ Empty หวัดดีค่า หนูเป็นน้องรุ่น 46 อิอิ^^

ตั้งหัวข้อ  InuKunG Fri Feb 26, 2010 6:27 pm

Laughing หวัดดีค่า
ดีใจจังเลย ติดหมอรามาแล้ว! >__<

พี่ขา สอบสัมภาษณ์อะไรอ่า มีให้เขียนด้วย โอ้ว ม่าย ก้อด เค้าจะเอาคนออกมั้ยเนี่ย กลัว แง

ปล.พี่แอ๊ดมิน นี่ หล่อจริงหรอ 5555+ tongue
InuKunG
InuKunG
ผู้เห็นด้วยว่าแอ๊ดมินน่ารัก :)

รายละเอียดและกำหนดการสัมภาษณ์และตรวจร่างกายครับ Empty Re: รายละเอียดและกำหนดการสัมภาษณ์และตรวจร่างกายครับ

ตั้งหัวข้อ  penguin_prairie Fri Feb 26, 2010 6:46 pm

InuKunG พิมพ์ว่า:Laughing หวัดดีค่า
ดีใจจังเลย ติดหมอรามาแล้ว! >__<

พี่ขา สอบสัมภาษณ์อะไรอ่า มีให้เขียนด้วย โอ้ว ม่าย ก้อด เค้าจะเอาคนออกมั้ยเนี่ย กลัว แง

ปล.พี่แอ๊ดมิน นี่ หล่อจริงหรอ 5555+ tongue

^
^
^
ม่ายมีคัดคนออกน้า

ส่วนแอดมินหล่อจิงรึป่าวต้องมาพิสูจน์เอง

penguin_prairie
ผู้เห็นด้วยว่าแอ๊ดมินน่ารัก :)

: 33

รายละเอียดและกำหนดการสัมภาษณ์และตรวจร่างกายครับ Empty Re: รายละเอียดและกำหนดการสัมภาษณ์และตรวจร่างกายครับ

ตั้งหัวข้อ  jacques Fri Feb 26, 2010 8:40 pm

วันที่6 ที่เขียนอะ เค้าจะให้เขียนทุกอย่างเกี่ยวกับตัวเราอ่ะ เรื่องครอบครัว เรื่องเรียน ฯลฯ มันจะประมาณว่า
พ่อของฉัน............. แล้วน้องก้ต้องเติมเอาเอง คือแล้วแต่ว่าจะเขียนอะไรลงไป แต่ตอนพี่ทำอะ พี่นึกว่าเค้าจะทดสอบการใช้ภาษา..แบบกลัวเขียนไปไม่เปนประโยคแล้วเค้าจะด่าเอา ก้เลยเขียนไปน้อยมากก ..เอ้ออ ลืมบอกว่า ที่เขียนอะ เพราะอาจานที่สัมพาดเราเค้าจะอ่าน เพื่อยิงคำถามใส่เรา อย่างพี่อ่ะ เว้นไว้เยอะมาก โดยเฉพาะพวกเรื่องพ่อแม่ไรงี้ ...เค้าก้ยิงคำถามมาประมาณว่า ทำไมไม่พูดถึงพ่อแม่ มีปัญหารึเปล่า รักแม่มากกว่าพ่อหรอ ทำไมละ? อะไรยังงี้ แล้วก้..อยากเข้าคณะนี้จริงๆหรอ แล้วก้ตั้งคำถาม..ว่า... เนี่ย คนเปนเอดส์เยอะแยะ คุณคิดจะทำยังไงกับเขา คิดว่ามีวิธีดีกว่าที่ทำอยู่ัมั้ย ...แล้วก้จะมีประโยคเด็ดที่เค้าพูดกับพี่ว่า..คุณรุ้มั้ยว่าคุณอาจจะสอบตกสัมพาดได้นะ
jacques
jacques

: 34

ตั้งหัวข้อ  minutsuki Fri Feb 26, 2010 9:19 pm

ดีใจๆๆๆๆ ยังดีใจไม่หายเลยยยย

>O<

ขอให้ผ่านไปได้ด้วยดีเถอะนะ!
minutsuki
minutsuki

ตั้งหัวข้อ  คุณชายเต๊ะ Fri Feb 26, 2010 10:09 pm

jacques พิมพ์ว่า:วันที่6 ที่เขียนอะ เค้าจะให้เขียนทุกอย่างเกี่ยวกับตัวเราอ่ะ เรื่องครอบครัว เรื่องเรียน ฯลฯ มันจะประมาณว่า
พ่อของฉัน............. แล้วน้องก้ต้องเติมเอาเอง คือแล้วแต่ว่าจะเขียนอะไรลงไป แต่ตอนพี่ทำอะ พี่นึกว่าเค้าจะทดสอบการใช้ภาษา..แบบกลัวเขียนไปไม่เปนประโยคแล้วเค้าจะด่าเอา ก้เลยเขียนไปน้อยมากก ..เอ้ออ ลืมบอกว่า ที่เขียนอะ เพราะอาจานที่สัมพาดเราเค้าจะอ่าน เพื่อยิงคำถามใส่เรา อย่างพี่อ่ะ เว้นไว้เยอะมาก โดยเฉพาะพวกเรื่องพ่อแม่ไรงี้ ...เค้าก้ยิงคำถามมาประมาณว่า ทำไมไม่พูดถึงพ่อแม่ มีปัญหารึเปล่า รักแม่มากกว่าพ่อหรอ ทำไมละ? อะไรยังงี้ แล้วก้..อยากเข้าคณะนี้จริงๆหรอ แล้วก้ตั้งคำถาม..ว่า... เนี่ย คนเปนเอดส์เยอะแยะ คุณคิดจะทำยังไงกับเขา คิดว่ามีวิธีดีกว่าที่ทำอยู่ัมั้ย ...แล้วก้จะมีประโยคเด็ดที่เค้าพูดกับพี่ว่า..คุณรุ้มั้ยว่าคุณอาจจะสอบตกสัมพาดได้นะ

ของพี่ไม่มีอะไรเครียดแม้แต่นิดเดียว ไม่เหมือนสัมภาษณ์อะ เหมือนคุยสนุกๆ ^^
คุยหลายเรื่องหลายราว แต่ไม่มีเรื่องเครียดแม้แต่นิดเดียว (ของพี่นะ คอนเฟิร์ม!)
ก็อาจเปนเพราะพี่หน้าตาดีเป็นทุนเดิมอะมั้ง
๕๕
drunken
คุณชายเต๊ะ
คุณชายเต๊ะ

ตั้งหัวข้อ  hellist Fri Feb 26, 2010 10:16 pm

มาดีใจด้วย ><
ดีใจสุดๆเลย ติดที่นี้ ไม่นึกไม่ฝันเลยจริงๆอ่ะ

ปัจจุบันยังถามคนรอบข้างว่าฝันอยู่รึป่าว TT

แต่ก็กลัวสัมภาษณ์อ่ะค่ะ
ถ้ามีแบบถามเรื่องโรคเอดส์งี้หนูจบแหงๆ

พี่ๆพอจะมีตัวอย่างคำถามเวลาสัมภาษณ์ไหมคะ
แล้วพี่ๆตอบกันมายังไงบ้างอ่ะคะ

hellist

ตั้งหัวข้อ  Snowvy Fri Feb 26, 2010 10:19 pm

สวัสดีค่า ติดรามาเหมือนกัน เย่ๆๆ

ตอนนี้ยังดีใจไม่หาย ลอย~~~555+

ยินดีที่ได้รู้จักเพื่อนๆทุกคนนะคะ

แอบหวั่นๆตอนสัมภาษณ์ แต่ไงๆก็สู้ตาย >_<

Snowvy

ตั้งหัวข้อ  Snowvy Fri Feb 26, 2010 10:20 pm

ว่าแต่ว่า>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>
สถานะเมมเบอร์ พี่แอดมินแอบเนียนนะเนี่ย ไม่มองไปนี่ไม่เห็นเลย 555+

Snowvy

ตั้งหัวข้อ  คุณชายเต๊ะ Fri Feb 26, 2010 10:51 pm

Snowvy พิมพ์ว่า:ว่าแต่ว่า>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>
สถานะเมมเบอร์ พี่แอดมินแอบเนียนนะเนี่ย ไม่มองไปนี่ไม่เห็นเลย 555+

มันเปนข้อความอัตโนมัติอ้ะ
แสดงความรู้สึกลึกๆของ user แต่ละคนครับ
^^
คุณชายเต๊ะ
คุณชายเต๊ะ

ตั้งหัวข้อ  boatmagician Fri Feb 26, 2010 10:58 pm

ตอนพี่สัมภาษณ์เฮฮามาก
เหมือนนั่งคุยกันเล่นๆมากกว่า
อาจารย์ "เข้ามาเรียนหมอเนี่ยจะหาแฟนมั๊ย"
พี่ "ถึงเวลาก็มีเองค่ะ" (ตอบแบบกลางๆ ไม่รู้อาจารย์มาไม้ไหน)
อาจารย์ "ไม่ได้ ต้องหา ถ้าไม่หาไม่มี"
พี่ "..." อึ้งไปสองวิ เข็มขัดสั้น(คาดไม่ถึง)คำตอบอาจารย์เลยทีเดียว

ตั้งหัวข้อ  jacques Fri Feb 26, 2010 11:01 pm

ทำไมคนอื่นมันชิวว่ะ - -''
..... สัมพาดมันไม่มีคัดออกหรอก.... ถ้ามีจิงๆรุ่นพี่คงมีไม่ถึง161 หรอก..น่าจะเหลือสัก100 555555
jacques
jacques

: 34

ตั้งหัวข้อ  minutsuki Fri Feb 26, 2010 11:13 pm

พี่ๆๆๆๆคะ

แล้วเราต้องให้ผู้ปกครองไปด้วยมั้ยคะ หรือไปเองได้>O<

ตื่นเต้นน

แสดงว่าปีที่แล้วนี้ไม่มีใครถูกคัดออก แต่มีสละสิทธิ์ รึป่าวคะ???

ขอบคุนค่า

ดีใจๆๆๆ >OOOOO< Very Happy
minutsuki
minutsuki

ตั้งหัวข้อ  windies Fri Feb 26, 2010 11:22 pm

ก่อนอื่นยินดีกับน้องๆทุกคนครับ

สอบสัมภาษณ์พี่ว่าสนุกดีนะ เค้าถามอะไรเราก็ตอบไปตามความเป็นจริงแหละ อย่าพิสดารหรือเกรียนมากก็พอ